Car2Home Logo

สอบถามปัญหาข้อสงสัย
ตั้งคำถามใหม่ หน้าแรก >> ผมติดแบล็คลิส แล้วผม จะมีโอกาสออกรถซักคันหรือไม่ครับ

ผมติดแบล็คลิส แล้วผม จะมีโอกาสออกรถซักคันหรือไม่ครับ

รบกวนสอบถามเรื่องรถครับ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะครับว่าผมกับแฟนติดแบล็คลิส โดยในเคลสของผมติด EASY BUY อยู่ 80000 กว่าบาท ในช่วงที่เศรษฐกิจกำลังย่ำแย่เลยขาดส่ง ตอนนี้มีสถานะเป็น P11 ครับ และแฟนผมก็ติดเหมือนกันแต่ติดแค่ 15000 บาทเท่านั้น ซึ่งในขณะนั้นยอมรับเลยว่าไม่มีปัญญาส่งจริงๆครับ ตอนนี้ผมกับแฟนทำงานมาได้ 5 ปีแล้ว แต่ผมเพิ่งเปลี่ยนงานใหม่ แฟนเป็นพนักงานของโรงงาน อายุงานปีนี้ก็ปีที่ 5แล้ว มีรายได้เดือนละ 8000 กว่าบาท ถ้ารวมโอทีก็ประมาณ 10000 บาทต่อเดือน ส่วนผมตอนนี้ย้ายงานใหม่ครับจากรายวันมาเป็นรายเดือน ได้เงินเดือนอยู่ที่ 11500 บาท ตอนนี้ก็เลยอยากได้รถสักคันมาใช้ในการทำธุระต่างๆ และ ทำการค้าขายเล็กๆน้อยๆ ครับ รถที่มองอยู่ก็มองเป็นรถที่รุ่นใหม่ๆครับ ไม่เก่าเกินไป เพราะไม่อยากเสียเงินซ่อม คืออยากได้ที่สามารถใช้ได้ดี ใช้ได้นานไม่ต้องซ่อม เลยดูหาเป็นพวก Mazda3 , Vios , City , หรือพวก e-co car ก้ได้ครับ

โดย manage

วันที่ 2013-05-07 เวลา 20:33

ตอบคำถามที่ลูกค้าสอบถามมาใน อีเมล fin@car2home.net
เบื้องต้นให้คำปรึกษาเกี่ยวกับการจัดไฟแนนซ์ ของคนติดแบล็คลิสนะคะ
กฏเหล็ก ที่สำคัญของการจัดไฟแนนซ์แบล็คลิส (Black List)
คือ

1. รายได้ แน่นอน ไม่ว่าอาชีพส่วนตัวหรือ เงินเดือนประจำ ที่มาของรายได้ตรวจสอบได้
(ทั้งนี้ทางลูกค้า มีสลิปเงินเดือน เงินผ่าน Bookbank ก็โอเคค่ะ )
ความสัมพันธ์ ถ้าอยู่ด้วยกัน ไม่ได้จดทะเบียน สามารถกู้ร่วมได้นะคะ แต่หากทีมตรวจสอบแล้ว
จะมีการสอบถาม จากบ้านข้างเคียงว่า อยู่ด้วยกันจริงๆ ก็สามารถกู้ร่วมได้ค่ะ หรืออาจใช้ใบรับรองบุตร
ในกรณี ที่มึลูกด้วยกันแล้วค่ะ

2. ผู้ค้ำประกัน ซึ่งลูกค้าที่ติดแบล็กลิส เหมือนเรามีตราบาป(อาจดูรุนแรง) ที่สถาบันการเงิน จะมองว่าเรา
เคยมีประวัติที่ไม่ใช้หนี้เจ้าอื่นมาก่อน ดังนั้นเราต้องหาหลักแหล่งให้เขาสามารถตรวจสอบและติดตามได้
ในที่นี้ ก็คือบุคคล ค้ำประกันค่ะ

3 เงินดาวน์ : เงินดาวน์ ในที่นี้หมายถึง เงินส่วนต่างระหว่างยอดจัดกับราคาซื้อขาย
ซึ่งกรณีถ้าเป็นรถ Toyota Honda Isuzu (ในรุ่นที่เป็นที่นิยมของตลาด)
อาจจะสามารถใช้ เงินดาวน์ 20,000 บาทได้ค่ะ

แต่หาก เป็นรถในกลุ่มอื่นๆ อาจต้องใช้เงินดาวน์ ประมาณ 30,000 ขึ้นไป
ทั้งนี้รายละเอียดปลีกย่อย ต้องชี้แจงเป็น Case By Case ไปนะคะ ในที่นี้กล่าวถึง ภาพรวมๆ โดยส่วนใหญ่

เงินดาวน์ นี้ยังไม่รวม ค่าโอน-ค่าอากร ค่าดำเนินการทางทะเบียน และ ค่า ประกัน อื่นๆ อีกค่ะ

ถ้าแนะนำว่า ทางลูกค้ามีเงินดาวน์ ประมาณ 20000 และด้วยข้อจำกัดเกี่ยวกับประวัติลูกค้า
แนะนำว่า สามารถจัดไฟแนนซ์กับ Car2home แต่ให้ลูกค้าเก็บเงินในส่วนของเงินดาวน์ เพิ่มอีกซักนิดแล้วค่อยติดต่อหาซื้อรถ แล้วโทรเข้ามาเชคยอดจัดกับทาง Car2home ดีกว่าค่ะ เพราะว่า
หากลูกค้าใจร้อน แล้ว ไปหลงเชื่อคำโฆษณา ในที่อื่นๆ อาจทำให้เสียเปรียบ หรือ ตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพได้ง่าย
เพราะว่า Car2home ให้บริการที่โปร่งใส และ ตรวจสอบได้ และขึ้นตรงกับสถาบันการเงิน
ดังนั้น เกณฑ์การพิจารณาจะเป็นไปตามมาตรฐาน
ซึ่ง Car2home จะช่วยลูกค้า วิเคราะห์สินเชื่อ และจัดเตรียมเอกสารและให้คำแนะนำในการ จัดไฟแนนซ์
ในเงื่อนไขและข้อเสนอที่ดีที่สุดให้ลูกค้าอยู่แล้ว (ตามจรรยาบรรณ ของอาชีพ และ ตามนโยบายของผู้บริหาร Car2home คะ)
หากสงสัยและมีคำถามเพิ่มเติม รบกวนติดต่อได้โดยตรงที่ เบอร์ 02-543-9488 หรือ เบอร์ 0863261442

โดย manage

วันที่ 2013-05-07 เวลา 20:35

ตอนนี้มีกิจการของตัวเองแต่ติดแบล็คลิสอยู่มีทะเบียนพานิชย์จะออกรถมือสองซักคันได้ไหม

โดย เทพทัต

วันที่ 2013-11-15 เวลา 10:13

ในกรณีเคยมีเรื่องถึงจึ้นศาล แต่ไม่ติดแบลคลิส สามารถซื้อรถได้หรือเปล่าคะ ปัจจุบันจะต้องเช็คประวัติเรื่องคดีความด้วยหรื คะ
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ แฟนอยากได้รถไ,ทำงานมาก

โดย วรรณวิมล

วันที่ 2014-07-17 เวลา 13:31

ตอบกระทู้